Đại học Kyungmin
Đại học Kyungmin

Đại học Kyungmin: điều kiện, học phí, học bổng

Đại học Kyungmin (Kyungmin University, 경민대학교) là một trong những lựa chọn được nhiều bạn trẻ cân nhắc khi tìm trường du học Hàn Quốc có mức chi phí vừa phải nhưng vẫn đảm bảo chất lượng đào tạo. Trường tọa lạc tại Uijeongbu, tỉnh Gyeonggi-do, khá gần thủ đô Seoul nên thuận tiện cho việc di chuyển, học tập và làm thêm.

Bài viết dưới đây, Du học Monday sẽ tổng hợp đầy đủ thông tin về điều kiện nhập học, chương trình tiếng Hàn, các chuyên ngành đào tạo kèm học phí, chính sách học bổng và ký túc xá tại trường để bạn tham khảo trước khi nộp hồ sơ.

Tổng quan về trường Đại học Kyungmin

Tiền thân của trường là Cao đẳng Kyungmin, thành lập năm 1991 với 6 khoa dưới sự dẫn dắt của hiệu trưởng đầu tiên – tiến sĩ Woo Jun-Hong. Đến năm 1998, trường chính thức đổi tên thành Đại học Kyungmin và mở rộng thêm nhiều chuyên ngành mới.

Trong quá trình phát triển, trường từng được Bộ Giáo dục Hàn Quốc công nhận là đơn vị đào tạo xuất sắc ở lĩnh vực thiết kế nội thất, đồng thời nhiều khoa như Giáo dục mầm non, Thể chất, Kiến trúc cũng đạt xếp hạng A+ trong các đợt đánh giá chuyên môn. Năm 2013, Kyungmin còn được Cục Quản lý lao động và Việc làm xếp hạng nhất trong bảng đánh giá thường niên về hiệu quả tạo việc làm cho sinh viên sau tốt nghiệp.

Một số thông tin cơ bản về trường:

  • Tên tiếng Anh: Kyungmin University
  • Tên tiếng Hàn: 경민대학교
  • Năm thành lập: 1992 (tiền thân là Cao đẳng Kyungmin năm 1991)
  • Loại hình: Trường tư thục
  • Số lượng giảng viên: 491 giảng viên
  • Số lượng sinh viên: khoảng 3.650 sinh viên
  • Địa chỉ: 545 Seobu-ro, Uijeongbu-si, Gyeonggi-do, Hàn Quốc
  • Website: www.kyungmin.ac.kr
Trường Đại học Kyungmin Hàn Quốc
Trường Đại học Kyungmin Hàn QuốcTrường Đại học Kyungmin Hàn Quốc

Điều kiện tuyển sinh trường Đại học Kyungmin

  • Đã tốt nghiệp THPT và GPA trên 6.5
  • Bản thân sinh viên và bố mẹ đều là người nước ngoài (không mang quốc tịch Hàn Quốc)
  • Đáp ứng năng lực tiếng Hàn tối thiểu TOPIK cấp 3 đối với hệ chuyên ngành/đại học
  • Đối với hệ tiếng Hàn, trường không yêu cầu chứng chỉ tiếng Hàn đầu vào, phù hợp với bạn mới bắt đầu học tiếng
  • Chuẩn bị đầy đủ hồ sơ chứng minh tài chính và các giấy tờ liên quan theo quy định xin visa du học (D-4/D-2)

Điều kiện tuyển sinh có thể được trường điều chỉnh theo từng đợt, bạn nên nhắn Du học Monday để được kiểm tra hồ sơ và tư vấn chi tiết trước khi nộp.

Chương trình học tiếng trường Đại học Kyungmin

Chương trình tiếng Hàn tại Đại học Kyungmin tuyển sinh 4 kỳ mỗi năm gồm: kỳ mùa xuân, kỳ mùa hè, kỳ mùa thu và kỳ mùa đông. Mỗi khóa kéo dài khoảng 3 tháng (10 tuần), lịch học từ thứ Hai đến thứ Sáu. Sinh viên có thể lựa chọn ca học phù hợp với lịch trình cá nhân:

  • Ca sáng: 9h00 – 13h00
  • Ca chiều: 13h00 – 17h00
  • Ca tối: 18h00 – 21h50

Học phí hệ tiếng Hàn khoảng 1.050.000 KRW (~19.950.000 VNĐ)/năm – đây là một trong những mức học phí tiếng Hàn dễ tiếp cận so với mặt bằng chung tại khu vực Gyeonggi. [CẦN XÁC MINH: mức học phí này cần được đối chiếu lại theo thông báo tuyển sinh mới nhất của trường vì có thể đã điều chỉnh theo từng năm.]

Chuyên ngành đại học trường Đại học Kyungmin

Đại học Kyungmin được đánh giá cao ở nhóm ngành Giáo dục mầm non, Kiến trúc và Nghệ thuật biểu diễn – đây cũng là những khoa từng đạt xếp hạng A+ trong các đợt kiểm định chuyên môn của trường. Bên cạnh đó, trường còn từng được Bộ Giáo dục Hàn Quốc công nhận là đơn vị đào tạo xuất sắc ở lĩnh vực Thiết kế nội thất, nên nhóm ngành Công nghệ – Thiết kế (Thiết kế không gian, Kiến trúc, Thiết kế video…) cũng là thế mạnh đáng cân nhắc nếu bạn yêu thích khối ngành sáng tạo – kỹ thuật.

Trường đào tạo 4 khoa lớn với tổng cộng 23 chuyên ngành như bảng dưới đây:

KhoaChuyên ngànhHọc phí/kỳ
Khoa học Xã hội và Nhân vănThư ký quốc tế1.608.000 KRW
(~30.550.000 VNĐ)
Quản lý y tế
Phúc lợi xã hội
Kế toán thuế
Giáo dục mầm non
Chăm sóc trẻ em
Quản lý du lịch khách sạn
Sĩ quan Hyochung
Khoa học Tự nhiênChăm sóc sắc đẹp2.042.000 KRW
(~38.800.000 VNĐ)
Ẩm thực và Ẩm thực khách sạn
Điều dưỡng
Dịch vụ ăn uống khách sạn
Công nghệPhần mềm2.065.000 KRW
(~39.235.000 VNĐ)
Thông tin và Truyền thông
Quản lý công nghệ thông tin
Thiết kế trò chơi
Thiết kế không gian
Kiến trúc
An toàn phòng cháy chữa cháy
Thiết kế video
Nghệ thuật và Thể thaoNghệ thuật biểu diễn2.065.000 KRW
(~39.235.000 VNĐ)
Giải trí
Taekwondo
Học phí trên là mức tham khảo theo kỳ, chưa gồm các khoản phí nhập học/phí khác (nếu có)
Khuôn viên trường Đại học Kyungmin
Khuôn viên trường Đại học Kyungmin

Chuyên ngành cao học trường Đại học Kyungmin

KhoaChuyên ngànhHọc phí/kỳ
Khoa học Xã hội và Nhân vănThư ký quốc tế1.608.000 KRW
(~30.550.000 VNĐ)
Quản lý y tế
Phúc lợi xã hội
Kế toán thuế
Giáo dục mầm non
Chăm sóc trẻ em
Quản lý du lịch khách sạn
Sĩ quan Hyochung
Khoa học Tự nhiênChăm sóc sắc đẹp2.042.000 KRW
(~38.800.000 VNĐ)
Ẩm thực và Ẩm thực khách sạn
Điều dưỡng
Dịch vụ ăn uống khách sạn
Công nghệPhần mềm2.065.000 KRW
(~39.235.000 VNĐ)
Thông tin và Truyền thông
Quản lý công nghệ thông tin
Thiết kế trò chơi
Thiết kế không gian
Kiến trúc
An toàn phòng cháy chữa cháy
Thiết kế video
Nghệ thuật và Thể thaoNghệ thuật biểu diễn2.065.000 KRW
(~39.235.000 VNĐ)
Giải trí
Taekwondo

Theo tài liệu hiện có, Đại học Kyungmin tập trung đào tạo ở bậc cao đẳng/đại học với các chuyên ngành nêu trên, chưa ghi nhận chương trình sau đại học (thạc sĩ/tiến sĩ) dành cho sinh viên quốc tế. Nếu bạn có định hướng học lên cao học tại Hàn Quốc, Du học Monday có thể tư vấn thêm phương án liên thông lên các trường đại học 4 năm khác sau khi hoàn thành chương trình tại Kyungmin. 

Học bổng trường Đại học Kyungmin

Đại học Kyungmin có khá nhiều chính sách học bổng dành cho sinh viên quốc tế, tiêu biểu như:

Tên học bổngĐiều kiệnGiá trị
Học bổng sinh viên năm nhấtSinh viên mới nhập họcMiễn phí nhập học
Học bổng theo GPASinh viên có GPA thuộc top 3 của lớpHạng nhất: 70% học phí;
Hạng nhì: 60% học phí;
Hạng ba: 40% học phí
Học bổng khen thưởngGPA từ 2.5 trở lên và được trưởng khoa giới thiệu500.000 KRW
(~9.500.000 VNĐ)
Học bổng du học và ngôn ngữSinh viên quốc tế đang học tại trường hoặc sinh viên trường đi trao đổiTheo quyết định của Ủy ban học bổng

Danh sách và giá trị học bổng có thể thay đổi theo từng năm học/kỳ tuyển sinh, bạn nên xác nhận lại với phòng tuyển sinh quốc tế hoặc Du học Monday trước khi đăng ký.

Ký túc xá trường Đại học Kyungmin

Trường có khu ký túc xá riêng dành cho sinh viên quốc tế, giúp việc sinh hoạt và học tập được thuận tiện hơn:

Loại phòngChi phí/kỳTiện ích đi kèm
Phòng 1 người600.000 KRW (~11.400.000 VNĐ)Giường, bàn, ghế, tủ quần áo, giá sách, internet, tủ lạnh, bếp, toilet
Phòng 2 người480.000 KRW (~9.120.000 VNĐ)Giường, bàn, ghế, tủ quần áo, giá sách, internet, tủ lạnh, bếp, toilet
Chi phí ký túc xá chưa bao gồm tiền điện nước/sinh hoạt phát sinh (nếu có) và có thể điều chỉnh theo từng kỳ.
Ký túc xá trường Đại học Kyungmin
Ký túc xá trường Đại học Kyungmin

Học phí, điều kiện tuyển sinh và chính sách học bổng của Đại học Kyungmin có thể thay đổi theo từng đợt tuyển sinh. Để có thông tin chính xác và mới nhất trước khi nộp hồ sơ, bạn hãy nhắn trực tiếp cho Du học Monday đội ngũ tư vấn sẽ hỗ trợ bạn kiểm tra hồ sơ, so sánh học phí, học bổng và chuẩn bị lộ trình du học Hàn Quốc phù hợp nhất.

Team Monday là đội ngũ chuyên gia với hơn 6+ năm kinh nghiệm trong lĩnh vực du học Hàn Quốc và đào tạo tiếng Hàn. Chúng tôi đồng hành cùng hàng trăm học viên trên hành trình học tiếng Hàn, chinh phục TOPIK, EPS và hiện thực hóa ước mơ du học tại Hàn Quốc. Với kiến thức chuyên môn, kinh nghiệm thực tế và sự tận tâm trong từng giai đoạn tư vấn, Team Monday luôn mang đến những thông tin chính xác, giải pháp phù hợp và hỗ trợ toàn diện để học viên tự tin đạt được mục tiêu của mình.
Photo of author

Team Monday

Tư vấn miễn phí

Form đặt hẹn background trắng cuối mỗi bài viết

*Lưu ý: Monday hiện tại chỉ có 1 chi nhánh duy nhất tại Hồ Chí Minh

Viết một bình luận